Lớp mình dám nói mà hok làm!!!

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next

Go down

Lớp mình dám nói mà hok làm!!!

Bài gửi by chuoi_gia on Tue Mar 23, 2010 12:31 pm

Lúc j j đó, mấy bạn viết bài trên dđ dữ lắm nào là làm thế nào lóp hoà đồng. Zậy mà đi chơi đăng ký có mấy mạng. Còn áo lớp nữa, bức xúc wá. [You must be registered and logged in to see this image.]
chuoi_gia
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm đóng góp : 79

Re: Lớp mình dám nói mà hok làm!!!

Bài gửi by normal on Tue Mar 23, 2010 2:04 pm

mình cũng thấy vậy. Không biết cuối cùng có tính đi chơi chung không nữa. Cũng có còn mấy dịp nữa đâu. Nhưng cũng không ép buộc, tùy sở thích và khả năng của mỗi bạn. Mình chỉ mong có một buổi đi chới ý nghĩa để sau này còn chút kỷ niệm để nhớ thôi...

normal
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm đóng góp : 13

Bài gửi by ken on Tue Mar 23, 2010 2:09 pm

mấ bạn bình tĩnh nà, nghe đồn sắp có áo lớp ùi mà [You must be registered and logged in to see this image.]
ken
Thành viên triển vọng
Thành viên triển vọng

Điểm đóng góp : 124

Bài gửi by yuhel on Tue Mar 23, 2010 8:06 pm

uhm , chán quá, cuối cùng thì cũng những thành viên quen thuộc đăng kí đi chơi. Cũng k hiểu tại sao mấy bạn còn lại k thik hoạt động j hết, ai có thể trả lời dùm hok?

Admin
Admin

Điểm đóng góp : 699

http://dh23a4.heavenforum.com

Bài gửi by justme on Tue Mar 23, 2010 10:40 pm

Các bạn có thể định nghĩa dùm thế nào là hòa đồng, đòan kết ko??? Đi làm hay đi học ai cũng muốn mình sống trong 1 động hòa nhã-thân ái và ai cũng muốn mình là một thành viên tốt trong công đồng. Một buổi đi chơi tưng bừng, ăn uống, ca hát, nắm tay nhau nhảy múa có đủ giúp mọi người đoàn kết??? Có những sự quan tâm không thể hiện dưới hình thức sôi động nhưng không có nghĩa là thờ ơ. Có những người đòi hỏi ở một mối quan hệ tính bền vững, lâu dài và sâu sắc và họ có những cách để xây dựng nó mà ko nhất thiết thông qua những bữa tiệc quậy ngút trời. Có những người không thích những hoạt động quá sôi nổi, họ biết dù có tham gia cũng không thoải mái và tìm được niềm vui. Một con người sôi động có thỏa mãn không khi ngồi im thưởng thức 1 quyển sách hay ngồi ngắm lá rơi??? Sến nhỉ! Mọi người thường khó chấp nhận và ko hiểu những thứ ko-giống-mình. Có lẽ đây là lúc tốt để hiểu. Những người không sôi động họ thích cái tĩnh, họ đáng chán như thế đấy, họ cũng có thể tham gia cùng các bạn giống như  một người ko thích ăn kem vẫn có thể ăn kem, nhưng có ngon ko??? Giả sử thay vì ăn kem họ sẽ dành thời gian ăn bánh, có nghĩa họ hướng tới sở thích bản thân. Họ có ích kỉ ko bạn??? Họ muốn tìm những người giống mình, thư giãn với họ, có ích kỉ ko bạn??? Họ không tham gia những bữa tiệc nhưng ko có nghĩa họ thờ ơ, một-lần-nữa, họ quạn tậm theo 1 cách khác. Ra đời, thực ra chúng ta đã tham gia cuộc đời rồi, mọi người có một mục tiêu, sở thích riêng, lối sống riêng, nên biết chan hòa mà sống, đừng tuyệt đối hóa một khái niệm nào cả. Đừng cứ một: sinh viên là phải năng động, hai: đoàn kết là phải tăng một, tăng hai, tăng ba, đừng phán xét, hãy làm những gì mình thích, tốt nhất cho mình và đừng ảnh hưởng đến người khác, thế đã là tốt rồi. Với vài người, có 1-2 người bạn thân đúng nghĩa là đủ, còn lại là xã giao, mà đã là xã giao thì đừng ép họ, bạn nhé. Các bạn có thể đang nghĩ đến 1 phần tử sến-khùng-tách biệt-thiếu trách nhiệm đang lảm nhảm vớ vẩn, nhưng biết làm sao đây, đừng bắt người khác giống mình, vì giống bạn chưa hẳn đã tốt. Chúc các bạn đi chơi vui vẻ. Dù sao khi có gì mệt mỏi, chán chường muốn giải tỏa những thứ mà những-người-bạn-sôi-nổi-khác ko có kiên nhẫn để nghe thì mình sẵn sàng chia sẻ với bạn.

justme
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm đóng góp : 2

Bài gửi by yuhel on Tue Mar 23, 2010 11:00 pm

"Đừng cứ một: sinh viên là phải năng động, hai: đoàn kết là phải tăng một, tăng hai, tăng ba, đừng phán xét, hãy làm những gì mình thích, tốt nhất cho mình và đừng ảnh hưởng đến người khác, thế đã là tốt rồi"

bây jo thì hiểu rồi, đừng làm ảnh hưởng tới ng khác là dc đúng hok bạn. Thắc mắc từ ngày phổ thông đã dc giải quyết , thanks !

Admin
Admin

Bài gửi by shu_akai on Wed Mar 24, 2010 10:24 am

cái kiểu này thì mình hết chịu nổi,bạn ko đi là quyền của bạn,ai ép buộc ko??có ai bắt thu tiền để đi ko??bạn nhìn ng khác đi ko chịu đc hay sao mà fai nói vậy,sinh viên ko cứ fai 1 là hòa đồng,2 là đoàn kết,vậy bạn thik sống một mình,oke thôi,đó là vấn đề của bạn,topic này là các bạn muốn tìm địa điểm để lớp họp mặt 1 bữa,chứ trên trường toàn học rồi về có nói chuyện đc gì nhiều [You must be registered and logged in to see this image.] bạn cho thế nào là tập thể,là lớp,chắc là chỗ lên ngồi học rồi về ha,vậy thì cứ việc học thôi,có khi bạn làm ảnh hưởng người khác thì có [You must be registered and logged in to see this image.]

Waiting for : Final Fantasy XIII
shu_akai
Moderator
Moderator

Điểm đóng góp : 468

Bài gửi by ken on Wed Mar 24, 2010 11:21 am

hì hì, mọi người bình tĩnh, đây là vấn đề về quan điểm ùi, mỗi ng có một suy nghĩ khác nên mình cũng k tranh luận đc, mình cũng k thể ép bạn ấy, dù sao bạn ấy cũng đã có ý nói lên suy nghĩ cho mọi người nghe, như vậy mọi người cũng dễ hiểu nhau hơn, cảm ơn bạn justme hen. Nhưng ý mình vẫn là đông đông xíu vui hơn, j chứ tín dụng mà chỉ vài người bạn thân chắc chưa đủ để thành công đâu hen, hihi, mong bạn có thể tham gia với lớp, đi thử 1 lần ùi biết hà [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.] [You must be registered and logged in to see this image.]
ken
Thành viên triển vọng
Thành viên triển vọng

Bài gửi by yuhel on Wed Mar 24, 2010 11:43 am

Bạn muốn mọi người hiểu bạn, bây jo mọi ng đã hiểu ra là có những ng thik sống trầm lặng và tách biệt, ngày xưa mình cũng vậy, k thik tiếp xúc với ai, đi chơi đâu hết. Mình cũng k muốn nói là bạn hãy thay đổi đi sẽ thấy thú vị hơn, mình k nói vậy mà chỉ nói là giả sử bạn làm lớp trưởng đi, bạn sẽ làm j để mọi người hòa đồng, theo bạn thì hòa đồng nó như thế nào theo cách nghĩ của bạn ?

Admin
Admin

Bài gửi by justme on Wed Mar 24, 2010 11:53 am

Bạn shu thân mến, mời bạn đọc lại, ai bảo sinh viên là ko cần đoàn kết nhỉ? Mình ko nói như vậy, chính bạn nói đấy chứ. Có lẽ bạn ko đủ kiên nhẫn đọc hết? Có ai bảo "tôi ko đi, các người ko được ép tôi, tôi ko muốn đóng tiền ko"? Mình cũng không nói như vậy. Mình hoàn toàn ủng hộ những chuyến đi chơi như thế này và mong muốn đi càng đông càng tốt. Còn những người ko đi, vài dòng để giải thích cho bạn admin cái trăn trở thôi, bạn shu ko cần sừng sộ lên như thế. Thế mới nói, đã ko muốn lắng nghe nhau thì làm sao mà hiểu nhau được đây. Bạn ken thân mến, mình nói chỉ cần 1-2 người bạn thân là đủ, còn quan hệ khách hàng, đồng nghiệp thì càng đông càng tốt chứ đúng ko. Bạn shu đừng buộc tội những người đến lớp chỉ để học. Mục đích của họ là học, ngoài ra họ sẵn sàng tham gia phong trào, đóng góp xây dựng lớp, còn những vụ đi chơi hoành tráng nếu họ ko đi được thì đừng vì thế mà buộc tội này nọ nhé! Vì nghe tổn thương lắm, cũng như nếu ai đó nói sinh viên gì mà học thì hời hợt, suốt ngày game với pet, họ nói sai đúng ko bạn? Cái gì ko biết thì đừng nói

justme
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by justme on Wed Mar 24, 2010 12:05 pm

Gõ mỏi tay quá. Gửi bạn admin. Bạn lại hiểu lầm rồi, mình ko muốn sống lặng lẽ như cái bóng, lại càng ko muốn sống tách biệt mọi người. Trong lớp có lẽ mình còn nổi hơn bạn đấy. Và có lẽ mình cũng có nhiều bạn hơn bạn đấy. Điều đó ko nhất nhiết phải qua những bữa tiệc nổ trời, nhưng đó là quan điểm cá nhân, mình sẽ không tranh luận. Như mình đã nói, đừng tuyệt đối hóa khái niệm, đừng áp đặt quan điểm. Bạn cho mình hỏi ngược lại chút, vậy bạn nghĩ lớp nên hòa đồng như thế nào. Tất cà là quan điểm thôi. 

justme
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by ken on Wed Mar 24, 2010 1:26 pm

hihi, ừ, hiếu sai ý justme, so ri bạn [You must be registered and logged in to see this image.]
ken
Thành viên triển vọng
Thành viên triển vọng

Bài gửi by normal on Wed Mar 24, 2010 1:31 pm

Không khí trong này căng thẳng quả nhỉ! Thôi nào các bạn, mình lập nên forum này chỉ để hiểu và thông cảm hơn với nhau thôi. Mình rất cảm ơn những đóng góp chân thành của bạn justme. Nhưng đúng đây chỉ là quan điểm thôi. Tùy mỗi người có cách nhìn nhận và phản ứng lại với mỗi vấn đề. Có thể bạn này nhìn nhận khác, ý bạn kia lại khác. Không ai có thể ép buộc người khác khi họ đã không muốn. Vậy nên, theo mình nếu muốn hào đồng thì ít nhất mỗi cá nhận trong tập thể ấy cũng có ý muốn hòa đồng, và luôn có thể mở lòng mình. Còn nếu không, mọi chuyện rồi cũng là những lời nói mà thôi. Không thể trách cứ một ai hết.

normal
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm đóng góp : 13

Bài gửi by yuhel on Wed Mar 24, 2010 2:14 pm

K bình luận. mệt mỏi khi phải thế này thế nọ
yuhel
Admin
Admin

Bài gửi by đời là gì ? on Wed Mar 24, 2010 4:41 pm

"Bạn thân" nhưng ai sẽ biết đc "thân thân cái kiểu thân ai người ấy lo" chứ.
đời là gì ?
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 65

Bài gửi by shu_akai on Wed Mar 24, 2010 8:48 pm

chẳng ai buộc tội ai cả,nếu làm cả cái diễn đàn này vì kết nối mọi người mà ai cũng như vậy thì thôi,tui cũng chẳng ham làm nữa,thik sao cũng đc [You must be registered and logged in to see this image.]

Waiting for : Final Fantasy XIII
shu_akai
Moderator
Moderator

Điểm đóng góp : 468

Bài gửi by Long on Wed Mar 24, 2010 9:26 pm

ban justme noi vay k dung dau.cai chuyen soi dong hay tinh lang chi la tich cach cua moi nguoi, chang lien quan gi o day ca.Day don gian chi la 1 bua di choi, 1 bua hop mat cua a4 de sau nay khi ra truong con co 1 ky niem dep ve a4 ma nho den chu.co nhung nguoi rat it noi nhung ho van di choi day thoi, co nhung nguoi k thich an kem, nhung ho van thay ngon vi niem vui be ban,niem vui tap the.co 1 chuyen rat ro rang ma ai cung thay: tru nhung nguoi co viec ban that su thi con lai la moi nguoi luoi di thoi, hoac la k phai cho minh thich nen k di,do moi la chuyen can phai noi.con ve chuyen nhung it co tinh cach tram lang ma ban noi thi lai cang chang lien quan gi,chi la suy nghi cua rieng ban ma thoi.ban justme k the noi nhu vay duoc, chang ai ep buoc ai ca, chi don gian la 1 buoi di choi vui ve cua lop ma thoi.
Long
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 61

Bài gửi by few on Wed Mar 24, 2010 9:45 pm

Nghe thay giong dieu ban justme thi thay ban co ve rat kho chiu khi noi nhung nguoi soi noi ep buoc nhung nguoi it noi di ha.ban k nen co suy nghi nhu vay.minh biet rat nhieu nguoi tram tinh,nhung ho san sang tham gia vao moi hoat dong cua lop.neu ban hoi nhu tren: nhung nguoi k an kem ma danh thoi gian an banh, nghia la huong den so thich ban than, co ich ky k? thi minh co the tra loi cho ban biet: ick ky day! nhung minh biet rat hiem co nhung nguoi nhu vay,biet dau sau nay khi ve gia roi,ho moi luyen tiec ve 1 quang thoi gian tuoi tre ma minh da bo lo,moi tiec nuoi ve nhieu thu troi qua ma khong bao gio lay lai duoc.minh cung dong y voi Long.hau het chi co 1 ly do la moi nguoi luoi di thoi,day lai la chuyen khac.cai nay thi tuy moi nguoi,k the ep duoc.neu thich thi ho se di thoi.minh chi that vong khi thay justme lai suy nghi nhu vay...
few
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 30

Bài gửi by chuoi_gia on Wed Mar 24, 2010 10:00 pm

chời đất, gửi bài rồi mà hok gửi đc, gửi lại ^^. Tất cả ai nói cũng đúng cả. Thật ra mình cũng ko thix wá sôi nổi, thích làm j đó một mình như ngắm xe, ngắm chó, hóng mát. Nhưng những lúc đi chơi thì sở thích đó của mình mất tiêu, mà thay vào đó là niềm vui của mọi người cùng tạo nên bạn àh. Cấp 3 lớp mình chán lắm, chơi theo nhóm. Nhưng năm 11 lớp đi mũi né thì cả lớp thấy thân nhau, đoàn kết hơn nhìu lun. Lớp nh5 mình cũng zậy, năm nhất mạnh ai nấy chơi, nhưng nhờ đi chơi nhìu, đi xa nữa, lớp trở nên iu nhau hơn ^^. Có những món ăn mình ko thix nhưng khi ăn vào vẫn thấy ngon bạn àh, ngon vì nhìu lý do. Lý do là có người ăn cùng, nói chuyện, ngon vì lâu lâu đổi món ăn món mình ko thix tự dưng thấy ngon đấy. Bạn justme nói cũng đúng, vì quan điểm mỗi người ko ai sai cả. Nhưng bạn thử đi Giang Điền rồi ngắm tụi mình tắm thử, cũng vui, ko cần tham gia hoạt động mà vẫn có thể wan tâm bạn bè, lại còn vừa đc ngắm cảnh ( cảnh thác chứ ko phải cảnh một đống người đang tắm) ^^.
chuoi_gia
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửi by heiniken on Wed Mar 24, 2010 11:04 pm

ban justme ạ, kiểu suy nghĩ như bạn không khác j là áp đặt, bạn nói ra ý kiến của mình, nó k theo cái kiểu chia sẻ mà thiên về chỉ trích hơn.
bạn chắc nghĩ lớp trưởng, bí thư chắc mấy người rảnh rỗi nhỉ, thix tổ chức ăn chơi ăn nhậu... bạn có đứng vào vị trí của trưởng hay bí hay không mà lại nói thế??? chắc chắn là không, người như bạn k thể đứng vào đó đc đâu...tại sao thì cứ suy nghĩ hen;Wink
heiniken
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 84

Bài gửi by chuoi_gia on Wed Mar 24, 2010 11:10 pm

đừng thế heineken. Mình thấy bạn justme nói đúng theo cái lý bạn ấy đó. Theo mình thì tuỳ mỗi người nhìn nhận, ko thể trách ai đc. Mình lập topic vì bức xúc là mấy bạn nói hào hứng nhưng cuối cùng buông xuôi thôi.
chuoi_gia
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửi by ken on Wed Mar 24, 2010 11:20 pm

ủng hộ bạn chuối_già nhà mình.
ken
Thành viên triển vọng
Thành viên triển vọng

Bài gửi by Long on Wed Mar 24, 2010 11:24 pm

K dau, minh rat k thich cai kieu noi nuoc doi hay vua dam vua xoa nhu vay.sao justme nhan xet, neu y kien thi it ma chi trich thi nhieu.that su minh khi doc nhung loi do thi minh kho ma kiem che duoc.Dung ap dat suy nghi cua minh len nguoi khac.Day k phai la van de quan diem moi nguoi, dung dua vao do ma noi hoai nhu vay.minh thay justme giong nhu dang buc xuc hon,ban noi cai cau :" những-người-bạn-sôi-nổi-khác ko có kiên nhẫn để nghe thì mình sẵn sàng chia sẻ với bạn " bang cach nhan manh nhu vay de lam gi... ban nen xem lai di.cau do hoan toan k hay chut nao
Long
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửi by Long on Wed Mar 24, 2010 11:28 pm

Ban ken that la "de xuong".luc nao cung mang tu tuong hoa binh va muon hoa giai moi nguoi het. neu ai cung vay thi hay biet bao ken nhi? nhung justme da sai roi,k con la quan diem gi nua
Long
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Bài gửi by chuoi_gia on Wed Mar 24, 2010 11:43 pm

bạn Long này cố chấp wá, bạn đang áp đặt suy nghĩ cho bạn justme đó. Tự bạn ấy bit sẽ làm j, mỗi ngừoi 1 tính, 1 cách nhìn nhận, ko ai đúng ai sai hết ( tui sai).
chuoi_gia
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 1 trong tổng số 2 trang 1, 2  Next