Tại sao lớp chúng ta chưa hòa đồng

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

"Hoà đồng" một việc không thể bắt đầu từ một phía, nhưng cũng nên có một phía bắt đầu trước!

Bài gửi by minali04 on Mon Mar 01, 2010 5:38 pm

----Ngay từ những ngày đầu khi bít được thông tin tui sẽ chuyển sang lớp mới. Thật sự lúc đó tôi rất vui, vì nghỉ là khi vào một không gian mới, với tập thể mới thì mình sẽ làm được những việc mà trước đây mình còn bị hạn chế.

----------Thời gian đầu, tui đã cố gắng tiếp xúc và làm quen với các bạn (một số thì thành công, một số thì "có vẻ" theo tôi cảm nhận là người ta không thích--> nên thôi luôn)

--------Khi tổ chức chuyến đi chơi VT, tui và lớp trưởng chỉ mong các bạn có thể tham gia và mục đích chính là để các bạn kết bạn với nhau.Không lẽ suốt 2 năm trời học tập chúng ta sẽ mãi không biết ai hết ngoài nhóm bạn của mình??????? (Bạn thix điều đó ư??????). Ban đầu khi vận động các bạn, mong lằm sự ủng hộ của các thành viên, nhưng chúng tôi nhận được chỉ là những lời khước từ. Nản chí lắm! Nhưng nghỉ rằng mình không thể phụ lòng các bạn đã đăng kí nên chuyến đi vẫn được tiến hành. Và qua chuyến đi thì đối với bản thân tôi tôi đã thực hiện được mục tiêu của mình là làm quen, hoà đồng hơn với các bạn. Đó quả thật là một chuyến đi khó quên (đúgn không những ai đã tham gia??)

-----------Làm áo lớp còn buồn hơn. Ban đầu cũng đã hỏi xin ý tưởng của các bạn, mong rằng sẽ nhận được những ý tửơng để tạo ra sự độc đáo cho áo CHIẾC ÁO THỜI ĐẠI HỌC CỦA TÔI VÀ CỦA BẠN, để sau này còn có cái mà cho con cháu xem Smile.Khi không có ý tưởng nào, tụi tui đã cố gắng ĐƯA RA mẩu và những gì mà tụi tui NHẬN ĐƯỢC lại là những lời phê bình nhưng lại không có một giải pháp nào, các bạn chỉ phê bình, nói này nói nọ về cái áo, nhưng không đưa ra ý tưởng làm sao tụi tui có thể làm hài lòng được tất cả mọi người??????

--------Ngày ngày việc đến lớp đối với tôi như những bạn trước đã nói, chỉ là để học (đúng chúng ta đi học mà) nhưng sau đó là ra về.Những khi tổ chức hay thông báo gì , có lần tôi đứng lên thông báo cho các bạn mà có vẻ nhưng đang nói chuyện với chính mình.Tôi cảm thấy như những gì mình làm là đang gây rối đối với các bạn.Tôi nhận thấy rằng nhiều người như muốn nói với tôi rằng: Sao bạn rãnh vậy? làm cái này cái nọ làm chi rồi than, tụi tui chỉ muốn ở nhà học bài!!! Kết quả học tập của tôi thời gian qua rất là tồi, tôi cũng muốn ở nhà học bài thôi, tổ chức ra mấy vụ chơi bời làm chi cho tốn thời gian???? Theo quan niệm của tôi việc học đại học ngoài việc lấy kiến thức ra, tôi còn mong muốn mở rộng mối quan hệ của mình. Và sau này khi nghỉ lại sẽ có những kỉ niệm vui với những người bạn chứ không chỉ là HỌC HỌC ĐIỂM SỐ HỌC HỌC ĐIỂM SỐ....

-----------Phải suy nghỉ nhiều lằm trước khi tổ chức một chuyến đi cho mọi người, nên khi lên ý tưởng không chỉ đơn giản là nói là đi được, khi tổ chức cho đông người tham gia phải lên chương trình đi ntn, chơi ra sao, ăn gì...làm sao cho các bạn không thấy chán....

----------Cám ơn! 4rum lớp. Nhờ nó mà tôi có thể nói hết những suy nghỉ của mình. Mong rằng các thành viên sẽ hoà đồng hơn, chủ động nói chuyện với nhau, và như vậy chúng ta sẽ vui vẻ MỖI NGÀY ĐẾN TRƯỜNG LÀ MỘT NGÀY VUI. Hãy cho chúng tôi những "cảm hứng", ý tưởng trước tiên là cho chiếc áo lớp và sau đó biết đâu sẽ có một Party linh đình thì sao!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
minali04
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 94

Re: Tại sao lớp chúng ta chưa hòa đồng

Bài gửi by yuhel on Mon Mar 01, 2010 5:55 pm

Thanks Bí thư, vừa bấm thanks cho bí thư xong nhìn lại thanks của mình, ai đó căm thù mình mà bấm dấu Trừ làm cho Thanks của mình về 0 rồi, ác quá. có gây sự với ai đâu

Admin

Điểm đóng góp : 699

http://dh23a4.heavenforum.com

Bài gửi by chuoi_gia on Tue Mar 02, 2010 10:30 pm

hì, tui hok có ý kiến j nhưng cũng comment để cho diễn đàn xom tụ. Ekek vì 1 A4 tươi sáng ngày mai Very Happy.
chuoi_gia
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm đóng góp : 79

Bài gửi by shu_akai on Wed Mar 03, 2010 5:46 pm

hì hì bài viết xúc tích,tui cũng đi mà,vui phải biết Smile

1 cộng 1 phải bằng 2. Hiểu chưa hả???

Waiting for : Final Fantasy XIII
shu_akai
Moderator
Moderator

Điểm đóng góp : 468

Bài gửi by ghantvn on Wed Mar 03, 2010 6:57 pm

Thực hiện một trò chơi bên Mỹ hay làm là Dangerous Questions. Một người được chỉ định sẽ hỏi bất kỳ người nào trong lớp, người đó bắt buộc phải nói thật. Nếu không trả lời được thì phải im lặng và chịu phạt. Người được hỏi sẻ tiếp tục hỏi mot người khác trong lớp. Cứ thế tiếp tục...
Ví dụ: người A được chỉ định (do bốc thăm chẳng hạn) sẽ chọn bky một người nào khác, ví dụ B, để hỏi 1 câu. B phải tra lời thật, nếu ko dc thì im lặng và chịu phạt. Sau đó, B chọn 1 người khác để hỏi (C chẳng hạn)...
Hồi đó hợp nhóm trong lớp cấp 3, chơi trò này muốn ú tim. Dc cái mọi người trong nhóm hiểu nhau hơn. Nhưng vo cùng nguy hiểm...

ghantvn
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm đóng góp : 101

Bài gửi by shu_akai on Wed Mar 03, 2010 8:28 pm

hỏi câu gì mà dangerous ?? >"< tui chỉ sợ câu mày tắm cởi áo trước hay cởi quần trước thôi lol!

1 cộng 1 phải bằng 2. Hiểu chưa hả???

Waiting for : Final Fantasy XIII
shu_akai
Moderator
Moderator

Điểm đóng góp : 468

Bài gửi by yuhel on Wed Mar 03, 2010 10:07 pm

Câu mấy ngày bạn tắm 1 lần sợ hơn, k lẽ nói thật là 1 tháng ah

Admin

Bài gửi by ken on Thu Mar 04, 2010 9:04 am

bác admin pro thiệt, để được tới cả tháng, hehe, mà shu_akai cũng giỏi dụ nữa, chưa đánh mà admin đã khai ra cái thông tin hết sức, hết sức mật thế này ùi Laughing
ken
Thành viên triển vọng
Thành viên triển vọng

Điểm đóng góp : 124

Bài gửi by yuhel on Thu Mar 04, 2010 9:34 pm

cũng may đã có rề xô na, haha

Admin

Bài gửi by hecwuyn_2304 on Sat Mar 06, 2010 9:55 pm

---------Xin lỗi bí thư nhiều nha, vụ Vũng Tàu tôi cũng là tv thờ ơ. Vậy nên chẳng thể trách ban cán sự lớp được các bạn đã rất cố gắng. Đồng thời cảm ơn admin nhiều lắm lắm nhờ có admin mà giờ đây mọi người đã có thể nói lên những suy nghĩ của mình
---------tôi hi vọng là diễn đàn này có thể làm nên một điều thần kì nữa "lớp chúng ta sẽ đoàn kết, hòa đồng, sẽ không có thành viên bị bỏ rơi. A4 sẽ là mái nhà chung cho tất cả các bạn "
---------Muốn vậy thì mỗi thành viên trong chúng ta nên ý thức về bản thân mình. Riêng tôi, tôi hứa sẽ tham gia vào các hoạt động của lớp k như vụ VT nữa. jo thấy có lỗi ghê cơ
---------Mong là các bạn khác cũng vậy nhé!
hecwuyn_2304
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 28

Bài gửi by đời là gì ? on Sun Mar 07, 2010 12:14 am

hecwuyn_2304 đã viết:---------Xin lỗi bí thư nhiều nha, vụ Vũng Tàu tôi cũng là tv thờ ơ. Vậy nên chẳng thể trách ban cán sự lớp được các bạn đã rất cố gắng. Đồng thời cảm ơn admin nhiều lắm lắm nhờ có admin mà giờ đây mọi người đã có thể nói lên những suy nghĩ của mình
---------tôi hi vọng là diễn đàn này có thể làm nên một điều thần kì nữa "lớp chúng ta sẽ đoàn kết, hòa đồng, sẽ không có thành viên bị bỏ rơi. A4 sẽ là mái nhà chung cho tất cả các bạn "
---------Muốn vậy thì mỗi thành viên trong chúng ta nên ý thức về bản thân mình. Riêng tôi, tôi hứa sẽ tham gia vào các hoạt động của lớp k như vụ VT nữa. jo thấy có lỗi ghê cơ
---------Mong là các bạn khác cũng vậy nhé!
làm gì mà tự trách mình như vậy.
Tôi cũng hy vọng như bạn :diễn đàn này có thể làm nên một điều thần kì nữa "lớp chúng ta sẽ đoàn kết, hòa đồng, sẽ không có thành viên bị bỏ rơi. A4 sẽ là mái nhà chung cho tất cả các bạn "
đời là gì ?
Thành viên chính thức
Thành viên chính thức

Điểm đóng góp : 65

Bài gửi by normal on Wed Mar 10, 2010 12:15 pm

tui cũng hy vọng kết thúc đẹp như vậy. để sau này có ra trường cũng còn chút gì để nhớ........nếu bạn nào đó có nhã hứng muốn nhớ

normal
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm đóng góp : 13

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

Trang 2 trong tổng số 2 trang Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang